AKA EWI
Ewì Àláwòrán

Ewì-kíkọ dàbí yíya àwòrán pẹ̀lú ọ̀rọ̀

Jẹ́ kí a kọ ewì nípa ọwọ́ wa àti omi.

Five Cowries

Ṣe àtẹ̀jáde rẹ̀ kí o sì ṣe-é!

Bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú oríṣiríṣi ìrísí. Kí ni ohun tí o rí níbí ?

Ewì lè máà sọ̀rọ̀ púpọ̀.

Five Cowries

Ṣe àtẹ̀jáde rẹ̀ kí o sì ṣe-é!

Ṣàpèjúwe rẹ̀.

Five Cowries

Ṣe àtẹ̀jáde rẹ̀ kí o sì ṣe-é!

Ó lè ṣàfiwé ènìyàn pẹ̀lú ohunkóhun.

Five Cowries

Ṣe àtẹ̀jáde rẹ̀ kí o sì ṣe-é!

Ṣàpèjúwe rẹ̀!

Five Cowries

Ṣe àtẹ̀jáde rẹ̀ kí o sì ṣe-é!

O lè fi ǹkan yìí wé ohun mìíràn.  

 

Five Cowries

Ṣe àtẹ̀jáde rẹ̀ kí o sì ṣe-é!

Copyright Polly Alakija

Ṣàpèjúwe rẹ̀

Ní báyìí, ìwọ náà ti di akéwì !